วันพฤหัส, 9 ธันวาคม 2564

ฉลุยรอบ32คน

15 ต.ค. 2021
53

ฉลุยรอบ32คน

ฉลุยรอบ32คน

ฉลุยรอบ32คน

“แมน นครปฐม” ธนวัฒน์ ถิรพงศ์ไพบูลย์ จอมคิว ทีมชาติชาย คิวฮอต บรรจงแทง “มิ้ง สระบุรี” ณัชชารัตน์ วงศ์หฤทัย นักสนุ้กทีมชาติหญิง

ไปแบบสบายมือ 4-0 เฟรม เช่นเดียวกับ นุ้ก จันท์ ใช้ความสดบดเก๋า โท่ย โคราช ขาดลอย 4-0 เฟรม ทะลุรอบ 32 คนสุดท้าย ในศึกสอยคิว อีมิแน้นท์ แอร์- ทรู ภูเก็ตคัพ รายการที่ 3

การแข่งขันสนุกเกอร์อาชีพเก็บสะสมคะแนนประเทศไทย รายการ อีมิแน้นท์ แอร์ – ทรู ไทยแลนด์ แร็งกิ้ง เซอร์กิต 2021

รอบคัดเลือก รายการที่ 3 คัดเอานักกีฬาที่ผ่านเข้าสู่รอบ 16 คนสุดท้าย ไปแข่งขัน  ที่ จ.ภูเก็ต ระหว่างวันที่ 25-30 ต.ค.2564 ในชื่อรายการ อีมิแน้นท์แอร์ – ทรู ภูเก็ตคัพ”

โดยเมื่อวันที่ 14 ต.ค. ที่ ทีบีซี สนุกเกอร์ เซ็นเตอร์ ถนนรามคำแหง เป็นการแข่งขันรอบ 64 คนสุดท้าย แข่งระบบ 4 ใน 7 เฟรม  คู่ที่น่าสนใจเป็นการพบกันระหว่าง

“แมน นครปฐม” ธนวัฒน์ ถิรพงศ์ไพบูลย์ นักสนุ้กทีมชาติไทย พบกับ “มิ้ง สระบุรี”ณัชชารัตน์ วงศ์หฤทัย นักสนุกเกอร์หญิงทีมชาติไทย อดีตแชมป์เยาวชนโลกทั้งคู่

โดยเปิดมาเฟรมแรก แมน ใช้อาวุธหนักตบไม้เดียว 10 ชุด พร้อมเหลืองถึงน้ำเงิน เบรค 85 แต้ม ขึ้นนำ 1-0 เฟรม

มาเฟรมสอง แมน นครปฐม ไม่ออมมือ กดเบรค 81 แต้ม นำห่าง 2-0 เฟรม เข้าเฟรมสาม มิ้ง มีโอกาสตบสู้ได้บ้าง ตบไป 3 ไม้ แต่ เกมของ แมน แทงได้ครบเครื่องกว่า ตบ 2 ไม้สุดท้าย

จนถึงดำ เอาชนะไปอีก 78-29 ขึ้นแท่นนำ 3-0 เฟรม มาถึงเฟรมสี่ แมน นครปฐม ยังคงแทงได้เหนือกว่า และแม่นยำ ตบแค่ 2 ไม้ มีเบรก 81 แต้ม ทิ่มปิดเกมเอาชนะไปขาดลอย 4-0 เฟรม

86-19, 81-0, 78-29, 102-10 ผ่านเข้าสู่รอบ 32 คนสุดท้าย ไปพบกับ “แมน เมืองสมุทร”ประมวล จันทร์ทัด ที่เอาชนะ ไกรลาส วงศ์สุรไกร 4-0 เฟรม

ขณะที่อีกคู่ “นุ้ก จันท์” ยุทธภพ ภาคพจน์ จอมคิวจากเมืองจันทบุรี นักกีฬาบิลเลียดทีมชาติไทย พบกับ “โท่ย โคราช” สมควร เตียนพลกรัง

นักสนุ้กรุ่นใหญ่จากเมืองย่าโม ซึ่งเกมคู่นี้ นุ้ก อาศัย สดบดเก๋า แทงได้แม่นยำกว่า สามารถตบเบรค 74 แต้มได้ในเฟรมที่สาม จนเอาชนะไปขาดลอย 4-0 เฟรม 79-43, 72-47, 115-6, 68-5

ผ่านเข้ารอบ 32 คนสุดท้าย “หรั่ง พัทยา”สุริยา สุวรรณสิงห์ ที่เอาชนะ “สอง วัดพุทธ” ธัญยธรณ์ ธนพสิฐพงศ์ 4-2 เฟรม ด้าน “กร นครปฐม”ภาสกร สุวรรณวัฒน์ พิชิต “จอย สีคิ้ว”หริศ สอนจันทึก 4-1 เฟรม

ส่วนผลการแข่งขันคู่อื่นๆมีดังนี้ นพดล แสงนิล ชนะ รัตนชัย ธูปาดิลก 4-0 เฟรม

โอภาส สุวรรณราช ชนะ นคร ชาพล 4-2 เฟรม, กฤษดา ชุ่มจิตต์ ชนะ จงรักษ์ บุญรอด 4-0 เฟรม, ญาณวรุตม์ เผือกกล่อม ชนะ ปรมินทร์ ด่านจิรกุล 4-1 เฟรม

ตะวัน พูลทอง ชนะ ธนพล บุญปลอด 4-2 เฟรม, สมพล แซ่ตั้ง ชนะ นพดล นภจร 4-3 เฟรม, สุชาติ สุขเลี่ยมชนะ กาญจณ์ไชย วงษ์จันทร์ 4-1 เฟรม