วันศุกร์, 20 พฤษภาคม 2565

เทนนิสเยาวชน2022

20 ก.พ. 2022
60

เทนนิสเยาวชน2022

เทนนิสเยาวชน2022 ผ่านมาอีกวันกับการแข่งขัน นักหวดลูกสักหลาด เยาวชนในรุ่นต่างๆ ในรอบ 8 คนสุดท้าย ผลการแข่งขัน เทนนิสเยาวชน2022 เพื่อความชนะเลิศแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 60 ประจำปี 2565 ชิงถ้วย

พระราชทาน พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว และสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ณ ศูนย์พัฒนากีฬาเทนนิสแห่งชาติ เมืองทองธานี ภายใต้มาตรการป้องกัน

การแพร่ระบาดของโรคโควิด19 เมื่อวันที่ 20 ก.พ. เป็นการชิงชัยของรุ่นอายุไม่เกิน 10 และ 16 ปี ประเภทหญิงเดี่ยว รุ่นอายุไม่เกิน 16 ปี รอบ 16 คน นักเทนนิสจากกรุงเทพฯ โคจรมาพบกัน ระหว่าง เพียรธัญธัญ จิตรมั่นมานะ มือวาง 13 ของ

รายการ พบกับ กัญจน์ชญา จูงวัฒนา มือวาง 4 ของรายการ ผลการแข่งขัน ปรากฏว่า สู้กันถึงซูเปอร์ไทเบรกและเป็น เพียรธัญธัญ ที่เฉือนชนะ กัญจน์ชญา 2-1 เซต 4-6, 7-5 และซูเปอร์ไทเบรก 10-6 ผ่านเข้ารอบ 8 คนสุดท้าย

หรือรอบก่อนรองชนะเลิศต่อไป ซึ่งจะพบกับ อัจฉราพร วรรณโพธิ์ มือวาง 7 จากอำนาจเจริญ ที่ชนะ ณิชารีย์ บัวเพ็ชร มือวาง 12 จากชลบุรี 2-0 เซต 6-2, 6-2 ผลการแข่งขันคู่อื่น รุ่นอายุไม่เกิน 10 ปี ชาย

เดี่ยว รอบ 32 คน ปัณณพรรธน์ นิ่มนวลกุล (กทม.) ชนะ ชนินท์ โกวิทวัฒนชัย (ชลบุรี) 4-1,4-0

มหาสมุทร พงศ์ศิริเลิศ (ชุมพร) ชนะ กาญจน์นเรศร์ ครูศากยวงศ์ (ชุมพร) 4-2, 4-0

ถิรวัสส์ พัฒนผดุงพงศ์ (กทม.) ชนะ ณัฏฐ์ จันทร์สนธิกุล (กทม.) 5-4(2), 5-4(4)

เดนิส เขียวรักษา (ชลบุรี) ชนะ ปุณณ์ณพิชญ์ พิทักษ์ตระกูล (ชลบุรี) 4-0, 4-1

พัฒนะ โต๊ะถม (ขอนแก่น) ชนะ นวธรณ์ ผลากรกุล (กทม.) 4-1, 4-5(4) และซูเปอร์ไทเบรก 10-5

หญิงเดี่ยว รุ่นอายุไม่เกิน 10 ปี รอบ 16 คน ธมลพรรณ ก้อนเพชร (สงขลา) ชนะ ศรุดา สุดตา (กทม.) 4-0,4-1

พลอยเพชร ด้วงเขียว (สงขลา) ชนะ ณิชวรัชญ์ พลอยเกษมสุข (กทม.) 4-0,4-0

อัญวีณ์ ไพศาลภาณุวงศ์ (เชียงใหม่) ชนะ ชญานิน แก้วเกาะสะบ้า (ยะลา) 4-0, 4-0

ธนภรณ์ ก้อนศิลา (นนทบุรี) ชนะ นิชาภา วงษ์วานิชขจร (กทม.) 4-1, 4-1

ลัลน์ลลิน วโรทยานนท์ (กทม.) ชนะ ชัญญาพัชญ์ ดิษฐวิชัย (ยะลา) 4-0, 4-0 รุ่นอายุ

ไม่เกิน 16 ปี ชายเดี่ยว รอบ 32 คน ทัดพงษ์ กมลปัญญากร (บุรีรัมย์) ชนะ พิชญะพงษ์ โสภณพิสุทธิ์ (กทม.) 6-0,6-0

รวิพล ขวัญจันทร์ (กทม.) ชนะ ดนุนัย ภู่เกษร (ปทุมธานี) 6-0,6-1

ปัญณ์ณวัชญ์ สุทธิสมบูรณ์ (ลำปาง) ชนะ ปราณบิดร บัวอินทร์ (ปทุมธานี) 6-1, 6-1

ภูมิพัฒน์ สุขโข (กทม.) ชนะ บารมี ฐานะวโรธร (กทม.) 6-1, 6-0

นิธิวัต สกุลวงศ์ธนา (กทม.) ชนะ อิสระ โรจน์ธรรมรักษ์ (ราชบุรี) 7-6(6), 6-1

อาทิจภัทร จรัสวิโรจน์ (ปทุมธานี) ชนะ ภูริภาคย์ หวังดี  นนทบุรี  6-1, 6-4

ufabet
ufabet